![simsimi](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/02/simsimi.png)
จาก Simsimi แอพนี้เกิดมาเพื่อฆ่า Siri ที่มีคนเล่นโต้ตอบกับไก่ตัวนี้เยอะแยะตาแป๊ะไก่ บางคนก็เห็นว่าไก่มันตอบคำถามได้กวนและหยาบคาย ก็เลยสอนไก่ให้พูดคำหยาบบ้าง หรือคุยกับไก่แบบหยาบๆ บ้าง จนกระแสการเล่น SimSimi ตอนนี้ก็แพร่หลายไปทั่วไม่ว่าจะดารา นักการเมือง หรือแม้กระทั่งกระทรวง ICT ก็ยังต้องออกปากมาวอนขอให้ประชาชนทั้งหลายสุภาพกันหน่อยนะจ๊ะตัวเธอ ตามข่าวนี้ฮับ
![2-2-2555 17-06-20](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/02/2-2-2555-17-06-20.png)
ถ้าไก่ SimSimi พูดภาษาไทยได้ คงอาจจะอยากพูดว่า
![simsimi-rage](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/02/simsimi-rage.png)
ที่มา – ไทยรัฐ, @thaimarketing