(ตั้งชื่อบล็อกได้เลี่ยนมาก :h_bow2:) พอดีว่าไปเจอพี่ที่รู้จักแชร์เรื่องนี้มาลงในเฟซบุ๊กฮับ ลอกข้อความมาเลยละกัน
มีผู้หญิงคนนึงเป็นแฟนกับ programmer เธอเกลียดเวลาเค้าอยู่หน้าคอมนานๆ แล้วเธอไม่รู้ว่าเค้าทำบ้าอะไรอยู่ แต่แทนที่จะทะเลาะบ้านแตกแล้วเลิกกัน เธอใช้วิธีหัดเขียนโปรแกรมแม่งเลย จะได้คุยกับแฟนรู้เรื่อง!! โปรแกรมของเธอชื่อ ‘Lovestagram’ เพราะแฟนเธอที่เป็น Programmer คือหนึ่งในผู้ก่อตั้ง Instragram นั่นเอง :))
![10-2-2555 15-40-49](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/02/10-2-2555-15-40-49.png)
![screen-shot-2012-02-09-at-12-20-41-pm](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/02/screen-shot-2012-02-09-at-12-20-41-pm.png)
ใครสนใจไปแต่งรูปจาก Instagram ให้หวานๆ บอกรักในวันวาเลนไทน์ ก็เข้าไปเล่นกันได้ที่
เป็นตัวอย่างของคู่รักที่พยายามทำความเข้าใจตัวตนของอีกฝ่ายได้น่ารักน่าชังดี สาวๆ คนไหนสนใจก็ลองทำตามบ้างก็ได้นะฮ้าฟฟฟ
ที่มา – techcrunch ผ่าน Napas Torteeka