สำหรับหน้า Fan Pages ทั้งหลาย จะเห็นว่ามีกล่องข้อความแสดงฟีเจอร์ใหม่ที่ทางระบบ Facebook เพิ่มขึ้นมาให้ ก็คือ
Spam Filter หรือระบบกรองสแปมนั่นเอง
![27-10-2553 10-13-33](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2010/10/27-10-2553-10-13-33.png)
เมื่อคลิกเข้าไปดูก็จะพบโพสต์สแปมที่ทางระบบได้กรองออก ซึ่งตอนนี้เหมือนระบบจะกรองแบบมั่วๆ คือถ้าใครโพสต์ลิงก์ที่เพจเรา พี่แกเหมาว่าเป็นสแปมหมด – -*
ซึ่งเราสามารถแก้ไขโพสต์ที่ไม่ใช่สแปมได้ด้วยการเลือก “Unmark as spam”
![28-10-2553 16-24-19](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2010/10/28-10-2553-16-24-19.png)
เอวังด้วยประการฉะนี้ :D