ข่าวนี้ถือว่าเป็นข่าวดีสำหรับ Facebook Developer เมื่อ Facebook ได้ทำ Platform Dialog ในส่วนของ Post to wall, Feed, Request Permission (OAuth) และอื่นๆ
โดยที่เราเพียงแค่ใส่ค่าตามที่ Dialog กำหนด ก็จะได้ Iframe ที่เป็นกล่องฟังก์ชั่นต่างๆ โดยไม่ต้องเปลืองแรงเขียนให้ยุ่งยากเหมือนแต่ก่อนแล้วค่ะ :D
![Facebook_Dialogs_Feed_Iframe](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2010/12/Facebook_Dialogs_Feed_Iframe.png)
นี่เป็นข่าวดีมากๆๆ สำหรับคนที่จะเขียน Application ลง Facebook ทั้งในเว็บ, iOS และ Andriod เพราะจะช่วยให้เขียน App ง่ายขึ้นเยอะมากๆๆ เลย ^^
ไปดู Dialog References กันได้ที่นี่ค่ะ http://developers.facebook.com/docs/reference/dialogs/
ที่มา – Facebook Developer Blog