จริงๆ ก็จบไปเป็นสัปดาห์แล้วสำหรับงาน Facebook Hacker Cup 2011 ที่ปีนี้ Facebook จัดขึ้นเป็นปีแรก (พร้อมด้วยจุดติดขัดบกพร่องมากมาย ฮา) สำหรับการแข่งครั้งนี้ก็มีผู้เข้าแข่งขันทั้งหมดกว่า 12,000 คน และ 25 คนสุดท้ายก็ไปแข่งรอบตัดเชือกกันที่ออฟฟิศของ Facebook นั่นเองค่ะ
![hackercup](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/hackercup.jpg)
![hackercup3](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/hackercup3.jpg)
นี่คือโฉมหน้าของผู้ชนะและได้ Facebook Hacker Cup ถ้วยแรกไป ชื่อ Petr Mitrichev เป็นชาวรัสเซีย :D
![hackercup2](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/hackercup2.jpg)
ใครอยากรู้ว่าโจทย์รอบสุดท้ายหินขนาดไหน เข้าไปดูได้ที่ Facebook Engineering’s Notes ดูภาพบรรยากาศเพิ่มได้ที่ Mashable ค่ะ :P
Tags:Facebook Hacker Cup