ก็เริ่มกลายเป็นตลาดเปิดขายสินค้านานาชนิดมากขึ้นเรื่อยๆ สำหรับ Facebook ล่าสุด The Warner Bros. ก็เปิดให้เช่าหนัง The Dark Knight ดูผ่าน Facebook Page ได้แล้ว
![darkknight-watch-anchor-1 (1)](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/darkknight-watch-anchor-1-1.jpg)
โดยวิธีการเช่าก็แค่กด Watch Now ในหน้า Page แล้วทำตามขั้นตอนนิดหน่อย ก็จะสามารถใช้ Facebook Credits เช่าหนังมาดูได้แล้วค่ะ
![Buy-Dark-Knight](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/Buy-Dark-Knight.png)
สนนราคาเช่าหนังก็ตก 30 Credits หรือประมาณ 3$ มีระยะเวลาในการเช่า 2 วัน (48 ชั่วโมง) โดยเราสามารถมาดูหนังเรื่องนี้ผ่านหน้า Application หรือกดดูจาก Sidebar ของเราก็ได้
![Dark-Knight-Bookmarks](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/Dark-Knight-Bookmarks.png)
ตัวหนังก็มีความคมชัด สามารถกดดูแบบ Full-screen หรือกรอกลับหน้าหลังได้ตามใจชอบ แถมยังสามารถ Share ลง Wall ว่าตอนนี้เราดูหนังอะไรอยู่ได้ด้วยแน่ะ
![Share-While-Watching](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/Share-While-Watching.png)
สำหรับบริการเช่าหนังนี้ก็เปิดให้ใช้บริการใน US เท่านั้นนะคะ แต่ก็เป็นสัญญาณว่าในอนาคตนี้เราก็จะดูหนัง, ฟังเพลง, เล่นเกม, ซื้อของ และอื่นๆ ผ่าน Facebook กันได้หมด ไม่ต้องเปิดเว็บอื่นกันแล้วชาตินี้ ฮ่าๆ :P