ชะรอย WordPress คงจะรู้ตัวว่าถ้าไม่ปรับกระบวนตอนนี้ อาจถูกผู้ใช้งาน WordPress เปลี่ยนระบบคอมเมนต์ไปใช้ Disqus หรือ Facebook Comments Social Plugins หรือไงก็ไม่รู้ได้ เพราะล่าสุด ระบบคอมเมนต์ของ WordPress เปิดให้ล็อกอินจาก Facebook หรือ Twitter ได้แล้วฮับ!
![higlander_comments](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/06/higlander_comments.png)
นี่ถ้ามีระบบ Like, Subscribe Comment ได้ พวก Disqus และ Facebook Comments ก็มีหนาวเหมือนกันนะ :P
ที่มา – WordPress