เป็นข่าวสั้นเล็กๆ ละกัน เมื่อมีกระทาชายนายหนึ่งกระทู้ถามใน Facebook ด้วยความฉงนสงสัยว่า “จริงหรือที่เขาว่าคนขายยาบ้าจะไม่เสพยาบ้า.. แล้วทั่นศาสดา Mark Zuckerberg ล่ะ? (แต่เห็นปกติพี่มาร์คซัคก็ไม่ค่อยออนนะ)”
![mark zuckerberg](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/10/mark-zuckerberg.jpg)
Status นี้จะไม่บูมบะละก้าเลย ถ้าอยู่ๆ ตามาร์คไม่บ้าจี้มาตอบว่า “เปล๊า, ตูเปิด Facebook ทั้งวันเฟร่ย” แค่นี้แหละ (สมกับเป็นชายที่หายใจเข้าออกเป็นงาน เหมือนในหนัง The Social Network เด๊ะ)
![3-10-2554 11-14-43](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/10/3-10-2554-11-14-43.png)
ดูโพสต์ของจริงได้ที่นี่ https://www.facebook.com/jeremiah/posts/675082043141