จากเดิม ถ้าใครเคยเล่นทวิตเตอร์ผ่านเว็บบ้าง (จะมีไหม ) เวลาจะคลิกดูทวีตแยกย่อยสักอันนั้น ทวีตย่อยจะโชว์ให้เห็นใน Sidebar ด้านขวา แต่หน้าเว็บทวิตเตอร์แบบใหม่ จะเปลี่ยนจากการโชว์ทวีตใน Sidebar มาโชว์ใน Timeline แบบยืดๆ หดๆ แทน (อธิบายยากแฮะ เอาเป็นว่าถ้าไม่เข้าใจดูคลิปประกอบโลด
)
![twt1](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/10/twt1.png)
คลิปประกอบ
ณ ตอนนี้ยังไม่เห็นของจริง แต่คิดว่าอีกไม่นานก็คงได้ยลโฉมใหม่ของเว็บทวิตเตอร์แน่ๆ ฮับ
ที่มา – pinglio