คิดว่าหลายๆ คนคงใช้ Social Network อย่าง Instagram ไว้แชร์รูปนู่นนี่อยู่บ้าง หากต้องการเอารูปจากใน Instagram มาให้เพื่อนใน Facebook ได้ยลกันบ้าง วันนี้เรามีตัวช่วยมาฝากกกก ชะลาล่าาา มาดูวิธีกันโลด
[Howto] Import รูปจาก Instagram ลง Facebook
- เข้าไปที่ instafb.com
- จากนั้นก็สั่ง Connect to Facebook และ Sign In to Instagram ตามลำดับ ถ้าเชื่อมต่อเสร็จแล้วหน้าจอจะมีหน้าตาแบบนี้
- ตั้งชื่ออัลบั้มรูป แล้วกด Connect
หน้าจอตอนกำลัง Import รูปจาก Instagram
หน้าจอตอน Import รูปเรียบร้อยแล้ว (จากนี้เราสามารถเลือกเปลี่ยน User หรือสั่งหยุดการทำงานของ Instafb ก็ได้
ทั้งนี้ Instafb จะสามารถ Import รูปจาก Instagram ย้อนหลังได้มากสุด 50 รูปเท่านั้น แต่ว่าหลังจากนี้ถ้าเราอัปรูปอะไรใน Instagram ระบบ Instafb ก็จะอิมพอร์ตรูปมาลงใน Facebook ของเราให้อัตโนมัติ (ยกเว้นเราจะไปหยุดการทำงานของมันอ่ะนะ)
อันนี้หน้าอัลบั้มรูปใน Facebook
![4-11-2554 16-37-51](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/11/4-11-2554-16-37-51.png)
ชื่อรูปใน Instagram ก็มาอยู่ใน Facebook ด้วยนะ เก๋อ้าาาา
![4-11-2554 16-39-12](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/11/4-11-2554-16-39-12.png)
ก็ไปลองดูละกันนะฮิ