ในไม่กี่วันที่ผ่านมา เป็นวันเลขสวย (ถ้านับปี ค.ศ.) ก็คือ 11/11/11 นั่นเอง (วันนั้นก็ร่วมทวีตเล่นกับเค้าเหมือนกันนะ แฮ่ๆ)
![15-11-2554 12-45-48](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/11/15-11-2554-12-45-48.png)
เอาเข้าจริงก็ไม่ได้มีแต่พี่ไทยที่ร่วมทวีตเล่นในวันเลขสวยนี่อยู่ประเทศเดียว เพราะทั่วโลกเค้าก็เล่นเหมือนกัน แถมเล่นกันเยอะจนเอามาทำเป็นแผนภาพแสดงการทวีตของคนทั้งโลกได้ทีเดียวเชียวแหละ เป็นยังไงกดดูได้จากคลิปโลด
แล้วเจอกันใหม่วันที่ 12/12/12 (ถ้าโลกไม่แตกไปซะก่อนนะ ฮ่า )
ที่มา – Twitter Blog, ภาพประกอบจากภาพยนตร์เรื่อง 11-11-11