ใกล้เทศกาลคริสต์มาสกันแล้ว เราก็เริ่มเห็นหลายๆ เว็บแอบมีอะไรกุ๊กกิ๊กประดับรับคริสต์มาสกันพอประมาณ อย่าง Google ที่ได้ชื่อว่าขี้เล่นเล่นขี้กันมาแต่ไหนแต่ไร ก็เริ่มมีลูกเล่นประดับประดาในเว็บต่างๆ ในเครือเยอะมากแล้ว เช่นมีเขากวางใน Hangout หรือมีฟิลเตอร์หิมะใน Photo Effect ของ Google+ ไรงี้เป็นต้น คราวนี้พบว่าใน YouTube ก็มีลูกเล่นกิ๊บเก๋ด้วยล่ะ ก็คือว่าถ้าเราเข้าไปดูคลิปใน YouTube เนี่ย ก็จะเห็นไอคอนหิมะอยู่แถวๆ player ด้านล่าง ถ้ากดปุ่มหิมะปุ๊บ ก็จะมีหิมะร่วงหล่นในคลิปกันเป็นสาย โรแมนติกกันเลยทีเดียว
![22-12-2554 23-04-10](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/12/22-12-2554-23-04-10.png)
รูปเอามาจาก MV เจ็บและชินไปเอง เอาหิมะใน MV มาป๊ะกับหิมะ YouTube เล่น
![22-12-2554 23-54-47](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/12/22-12-2554-23-54-47.png)
แถมท้ายด้วยลูกเล่นเวลาค้นหาใน Google ลอง Search ด้วยคำว่า Hanukkah, Christmas และ Let it snow ดู จะเจออะไรสนุกๆ เล่นๆ แหละฮับ ถึงบ้านเราจะไม่ค่อยอินกะเทศกาลนี้เท่าไหร่ แต่ลองเล่นดูก็สนุกดีนะ หรือถ้าใครขี้เกียจเซิร์ชดู ก็ดูภาพประกอบจากด้านล่างนี้ได้ฮับ
![22-12-2554 23-08-49](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/12/22-12-2554-23-08-49.png)
Update
ขณะที่โพสต์บล็อกเสร็จก็เห็นว่า Doodle วันที่ 23/12/11 เป็นรูปนี้พอดี
![holiday11-hp](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/12/holiday11-hp.png)