![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/fbphoto2.jpg)
หลายๆ คนคงประสบปัญหาความกากประการหนึ่งของ Facebook ก็คือ ไม่ว่าจะอัปโหลดรูปยังไง รูปบน Facebook ก็ยังแสดงผลแบบแตกๆ ไม่คมชัดเท่ารูปจริงๆ ทีนี้เราจะมีวิธีจัดการรูปของเรายังไงก่อนอัปเข้า Facebook ให้แสดงผลได้ดีใกล้เคียงรูปจริงมากที่สุด ในคลิปนี้มีคำตอบให้ฮับ เป็นคลิปจากพี่หาวแห่ง 2how.com นั่นเอง ก็ต้องขอบคุณพี่หาวที่ทำคลิปสอนดีๆ ออกมาให้ชมกันเด้อค่ะเด้อ