ถ้าใครได้ใช้บริการเชื่อม Twitter เข้ากับ Facebook (ก็คือทวีตอะไรก็ไปโผล่บนเฟซด้วย) ตอนนี้จะเห็นว่ามันเริ่มมีสีสันขึ้นกว่าเดิมแล้วนะฮับ เช่น ถ้าทวีตคลิป เวลาโผล่ใน Facebook แทนที่จะเป็นลิงก์แห้งๆ ก็จะโชว์คลิปแบบนี้ (เค้าเรียกว่าโชว์ Rich Media ใช่มะ)
![11-6-2555 16-11-32](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/06/11-6-2555-16-11-32.png)
ถ้าทวีตเรามี Hashtag ก็จะขึ้นลิงก์ของ Hashtag นั้นใน Facebook ด้วย แบบนี้
![11-6-2555 16-13-38](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/06/11-6-2555-16-13-38.png)
และถ้าในทวีตนั้นมี mention หาใครสักคน ใน Facebook ก็จะขึ้นลิงก์ของ profile คนนั้น แบบนี้
![11-6-2555 16-16-13](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/06/11-6-2555-16-16-13.png)
ก็เป็นการทำให้ข้อความทวีตไปโผล่ใน Facebook แบบมีสีสันและน่าสนใจมากขึ้นนะฮับ สำหรับใครที่อยากโพสต์ทวีตให้ไปขึ้น Facebook บ้าง ก็จิ้มปุ่มดูฮาวทูด้านล่างได้โลด
[zilla_button url=”https://faceblog.in.th/2011/09/post-your-tweet-to-facebook/” style=”light-blue” size=”large” type=”round” target=”_blank”] [Twitter] ฟีเจอร์ใหม่ ตั้งค่าทวีตปุ๊บ โพสต์ขึ้น Facebook ปั๊บ [/zilla_button]
ที่มา – Mashable