Facebook ทดสอบฟีเจอร์ที่คล้ายๆ กับ “ติดดาวให้โพสต์แล้วค่อยมาย้อนอ่านในภายหลัง” ฮับ โดยถ้ากดที่โพสต์นั้นค้างไว้ในแอป iPhone หรือ iPad จะมีป๊อปอัปขึ้นมาบอกว่า เราสามารถ save it for later เพื่อที่จะทำการ Favorite เรื่องราวนั้นๆ ได้ โดยหน้า Saved stories จะเป็น private จ้ะ
![saveforlater_copy](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/08/saveforlater_copy.png)
ก็น่าจะมีประโยชน์เวลาเจอเรื่องน่าสนใจแล้วอยากเก็บไว้อ่านบนคอมทีหลังอะไรงี้เนอะ ฮ่า