วันนี้ใครเข้าหน้าเว็บ twitter.com อาจจะเห็นการเปลี่ยนแปลงบ้างนะฮับ อย่างแรกก็คือแถบสีดำข้างบน จะมีคำว่า Me โผล่มา แบบนี้
![19-9-2555 0-57-44](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/09/19-9-2555-0-57-44.png)
และตอนนี้ก็สามารถเพิ่มรูป header ให้หน้า Profile ตัวเองได้แล้ว ด้วยการเข้าไปที่ twitter.com/settings/design แล้วจัดการเปลี่ยน header ซะ โดย header จะมีขนาดกว้างยาวอย่างน้อย 1252×626px และ header นี้ จะแสดงทั้งในคอมพิวเตอร์และสมาร์ทโฟนจ้ะ
![19-9-2555 1-07-22](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/09/19-9-2555-1-07-22.png)
ก็มีเสียงบ่นมาประปรายว่าไม่ปลื้มกับดีไซน์นี้ ใครที่อยากลองดูก็ไปลองกันดูได้นะฮับ รู้สึกยังไงก็คอมเมนต์มาให้อ่านกันโลดจ้ะ
ที่มา – twitter