เคยมีฟีเจอร์นี้มาก่อนหน้านี้แล้ว (มีใครเคยใช้ไหม) และตอนนี้หน้า Friendship ก็ถูกปรับปรุงใหม่ให้แสดงผลในรูป Timeline แล้วฮับ
![Friendship Page Screen Shot](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/11/Friendship-Page-Screen-Shot.png)
จากภาพก็จะเห็นว่า ถ้าเข้าไปดูหน้า Friendship ก็จะมีข้อมูลแสดงว่ามีเพื่อนร่วมกันกี่คน, มีรูปที่ถูกแท็กอยู่ด้วยกันกี่รูป, มีความสนใจ (ไลค์) อะไรร่วมกันบ้าง และก็โชว์รูปในรูปของ Timeline นอกจากนี้ก็จะมี Life Event ให้ใส่ได้ด้วยว่าเราเจอคนนี้ครั้งแรกเมื่อไหร่ (หรือถ้าไม่อยากจะจดจำก็ข้ามไป ฮ่า)
![Screen-Shot-2012-11-08-at-2.52.52-PM](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/11/Screen-Shot-2012-11-08-at-2.52.52-PM.png)
ใครอยากเห็นหน้า Friendship ระหว่างเรากับเพื่อน ก็ให้เข้าไปที่หน้า Facebook ของเพื่อน แล้วมองหาตรงขวามือ คลิกเพื่อเลือก See Friendship แบบในภาพข้างล่าง แต่ถ้ายังไม่ได้เห็นหน้า Friendship แบบ Timeline ก็รอไปก่อน เดี๋ยวเค้าก็คงปรับให้ได้ใช้กันทั่วโลกล่ะฮับ
![9-11-2555 12-43-19](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/11/9-11-2555-12-43-19.png)
ที่มา – Facebook, Inside Facebook