มีคนพบว่า Facebook ทำการเปลี่ยนดีไซน์หน้าล็อกอิน จากแบบนี้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/07/4-7-2556-10-21-56-640x315.png)
มาเป็นแบบนี้ฮับ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/07/facebook-new-login-screen-techzei-latest-640x379.png)
ลักษณะของหน้าล็อกอินแบบใหม่ก็คือเอาหน้าใครไม่รู้มาเรียงๆ แปะๆ กัน (รูปจากไหนก็ไม่รู้ แต่คิดว่าคงไม่ละเมิดสิทธิ์มั้ง?) ซึ่งก็ทำให้ดูโซเชี้ยลโซเชียลมากขึ้น แต่อย่างไรก็ดี Facebook ก็ยังไม่เปิดหน้าล็อกอินแบบนี้ให้ใช้กันถ้วนทั่วอย่างเป็นทางการ และก็เคยมีประวัติรีดีไซน์หน้าล็อกอินมาหลายแบบอยู่ อันนี้จะเป็นแบบสุดท้ายมั้ยใครจะรู้ ก็ต้องมาดูกันต่อไปจ้ะ
อันนี้คืออันที่เคยมีข่าวว่า Facebook เปลี่ยนหน้าล็อกอิน ข้าเจ้าว่าสวยกว่าอันใหม่นะ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/10/fb2.jpg)
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/10/facebook-logged-out-homepage.png)
ที่มา – Techzei