มีแอปมาให้เล่นสนุกๆ กันฮับ แอปนี้เมื่อเปิดเข้าไปแล้ว ระบบก็จะบอกว่าตอนนี้มีคนเล่น Facebook อยู่ด้วยกันเท่าไหร่ตามนี้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/10/3-10-2556-16-11-07-640x416.png)
ซึ่งถ้าซูมเข้าไปใกล้ๆ ก็จะเห็นเป็นหน้าของคนหลายๆ คนในโลก ซึ่งก็มีชื่อและไอดีของ Facebook เหล่านั้น
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/10/3-10-2556-16-11-49-640x293.png)
และถ้าเราอยากรู้ว่าเราเป็นคนที่เท่าไหร่ใน Facebook ก็ให้ Connect to Facebook แล้วเช็ก ก็จะได้ตามนี้ฮับ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/10/3-10-2556-16-12-27-640x400.png)
แชร์ขึ้น Facebook ได้ แบบนี้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/10/3-10-2556-18-11-22.png)
ใครอยากลองเล่นก็ไปลองดูได้ฮับ (เจ้าของแอปเค้าว่ามันไม่ผิดกฎ Facebook เพราะ Profile Picture, ไอดี และชื่อ ก็เป็น Public อยู่แล้วไรงี้เนอะ)
ลองเล่นโลด
[zilla_button url=”http://www.thefacesoffacebook.com/” style=”blue” size=”large” type=”square” target=”_blank”] The face of Facebook [/zilla_button]