ตอนนี้ Google+ เปิดให้ผู้ใช้สามารถเห็นจำนวนผู้เข้าชม Google+ Profile ของเราได้แล้วว่ามีคนเข้ามาดูทั้งหมดกี่คน ซึ่งนับตั้งแต่ครั้งแรกที่เราใช้งาน โดยจะแสดงอยู่ตรงแถบโปรไฟล์ในหน้าของเราแบบนี้จ๊ะ
![จับภาพหน้าจอ 2557-04-08 ณ 17.09.22](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/04/จับภาพหน้าจอ-2557-04-08-ณ-17.09.22-640x236.png)
เรียกได้ว่าประจานกันต่อหน้าต่อตาเลยทีเดียว ทีนี้ใครอายเพื่อน ไม่อยากให้เพื่อนเห็นยอดวิวของเรา ก็สามารถเข้าไปตั้งค่าได้ที่เมนู Setting ดูตรงแถบ Profile แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้า Show how many times your profile and content have been viewed. ซึ่งการปิดการตั้งค่าอันนี้ก็จะไม่แสดงให้เห็นแม้กระทั่งตัวเราเองนะฮับ
![จับภาพหน้าจอ 2557-04-08 ณ 17.13.12](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/04/จับภาพหน้าจอ-2557-04-08-ณ-17.13.12-640x280.png)