อันนี้ก็เป็นไปตามความคาดหมายคือ Facebook เปิดโฆษณาแอปบนมือถือแบบจริงจัง (Ads for Apps) คือ แอปจองโรงแรมก็จะมีปุ่ม Book Now แอปฟังเพลงก็จะมีปุ่ม Listen Now อะไรงี้ทันที (ดูคลิปประกอบ)
ส่วน Audience Network ก็คือ เครือข่ายของกลุ่มเป้าหมายที่ Facebook ทำขึ้น เพื่อจะทำโฆณาแอปของเราไปปล่อยในเครือข่ายต่างๆ ได้ถูกที่ ถูกเวลา ตรงใจเป้าหมาย อะไรงี้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/engagement-ads.jpg)
ใครอยากดู document ก็จิ้มๆ ดู ตรงไหนสีน้ำเงินก็จิ้มตรงนั้นแหละ โอเคนะ