ตามมาติดๆ กับก๊อกที่สาม Facebook ปล่อยสิ่งที่ชื่อว่า App Links ที่ช่วยเชื่อมต่อระหว่างแอปกับแอปในกรณีที่เราจะส่งต่อคอนเทนต์ระหว่างกัน (ไม่ต้องลำบากก๊อปลิงก์งกๆ เงิ่นๆ อีกแล้ว) ใครงงก็ดูการทำงานของ App Links ได้ตามคลิปนี้ (มีพาร์ตเนอร์เข้าร่วมโครงการนี้เยอะพอสมควร)
เท่าที่ดูนักพัฒนาน่าจะแฮปปี้ด้วย เพราะ document ตัวนี้ ทำมารองรับการ cross platform (iOS, Android, Windows Phone)
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/10175948_10152370251804153_576325149572940133_n-640x360.jpg)
ในกรณีนี้ผู้ใช้ก็รอให้นักพัฒนาจัดการใช้ documentation ของ App Links ถ้าใช้ได้เมื่อไหร่ชีวิตผู้ใช้ก็จะสะดวก ก็แฮปปี้กันไป นักพัฒนาที่สนใจดูรายละเอียด ก็เข้าไปดูได้ที่นี่โลด App Links