จากข่าวเดิม เปลี่ยนการ์ตูนวาดเล่นๆ ให้เป็นรายได้ผ่านสติกเกอร์ LINE ด้วย LINE Creators Market กันเถอะ!! ตอนนี้โครงการนี้ก็เป็นรูปเป็นร่างแล้วนะฮับ ก็คือเราสามารถซื้อสติกเกอร์ที่นักสร้างสรรค์เค้าทำออกมาได้แล้ว! แต่ว่าจะแอบยากหน่อยตรงที่ต้องซื้อผ่านเว็บ ยังซื้อจากแอปตรงๆ ไม่ได้ วิธีซื้อก็ตามนี้จ้ะ
1. เข้าไปที่ LINE Web Store https://store.line.me/
2. ล็อกอินก่อน (ต้องลงทะเบียนเบอร์ด้วยถึงจะซื้อได้นะ)
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/16311c25-s.png)
3. เลือกที่ Creators’ Stickers
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/ade71bc6-s.png)
4. เลือกสติกเกอร์ที่ชอบแล้วกดซื้อ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/520f6296-s.png)
5. เข้าไปที่แอป LINE แล้วเลือก Purchase History แล้วจัดการกดโหลดให้เรียบร้อย
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/824f7e48-s.jpg)
เท่าที่ดูก็น่าจะมีสติกเกอร์คนไทยด้วย แต่อันไหนบ้างก็ไม่รู้เหมือนกัน ลองค้นคำว่า Thai ก็เจอแมวหน้าตาน่ารักอันนี้ ใครอยากอุดหนุนคนไทยก็ไปซื้อกันได้จ้ะ
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/05/15-5-2557-12-17-05-640x442.png)
ที่มา – LINE