เรารู้ว่าเราสามารถตั้งเวลาโพสต์ล่วงหน้า (Schedule Post) ใน Facebook ได้ แต่ตอนนี้ก็เจอว่า Facebook ทดสอบให้เราเลือกได้ว่าจะตั้งเวลาโพสต์แบบ ตั้งล่วงหน้า ตั้งย้อนหลัง หรือแม้กระทั่ง Save Draft เอาไว้ก่อน ก็ยังได้ฮับ
![22-10-2557 11-52-53](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/10/22-10-2557-11-52-53.png)
ที่สนใจคือฟีเจอร์ Draft ถ้าเราจะโพสต์อะไรไปแล้วยังเขียนไม่เสร็จ พอกด Save Draft มันก็จะขึ้นแบบนี้
![22-10-2557 11-54-59](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/10/22-10-2557-11-54-59.png)
พอกดเข้าไปดูก็จะสามารถแก้ไข อัปโหลดรูปเพิ่มได้ จะ Save Draft ต่อตามเดิม หรือจะโพสต์เลยก็ได้ (แต่ว่าถ้าเรา Draft แล้วแก้ แล้วโพสต์ มันก็จะขึ้นว่าโพสต์นี้ถูก Edit นะ)
![22-10-2557 11-55-34](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/10/22-10-2557-11-55-34-640x197.png)
ก็เป็นอะไรที่น่าสนใจดี แต่ยังไม่เห็นกับทุกเพจเด้อ