วันนี้มีของเล่นใหม่จาก LINE น่ารักดี ชื่อว่าแอป ycon ฮับ เป็นแอปที่เอาไว้สร้างสติกเกอร์เป็นของตัวเอง แต่จะมีกรอบหน้ามาให้แบบนี้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/1-640x568.jpg)
ก็เลือกหน้าตามหมวดหมู่ต่างๆ แล้วถ่ายรูปตัวเองลงไป หรือจะใช้รูปจากอัลบั้มรูปก็ได้ ความดีงามมันอยู่ตรงนี้ ตรงที่เราจะใส่หน้าของคนที่เราชอบก็ได้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/2-640x568.jpg)
(เลยรู้เลยว่าชอบใคร ว้าย ติ่งจุง)
![3](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/3-640x568.jpg)
เราสามารถแก้ไขใบหน้า ใส่ข้อความ แล้วเซฟรูปไปโพสต์ใน Social Network อื่นๆ ได้ หรือจะส่งใน LINE ก็ได้เป็นสติกเกอร์เลย (แต่ถ้าดูในคอมจะกลายเป็นรูปภาพนะ แต่แค่นี้ก็แหล่มแล้ว)
![IMG_0745](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/IMG_0745-640x1136.png)
อา…ช่างเหมาะกับติ่งอย่างเราเสียนี่กระไร ใครสนใจโหลดแอปก็โหลดได้ที่ https://itunes.apple.com/th/app/ycon-make-your-emoticon/id884141774?l=th&mt=8 ส่วนแอนดรอยด์ไม่มี เสียใจด้วย #ร้องไห้หนักมาก
![selfieSticker](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/selfieSticker.png)