![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/04/twitter_dm.png)
แต่ก่อนระบบการส่งข้อความต่อตรง (Direct Messages: DM) คนที่ส่งหาเราได้จะต้องเป็นคนที่เราตามเท่านั้น แต่ตอนนี้เราสามารถเปิดรับ DM จากทุกๆ คนได้แล้ว ด้วยการตั้งค่าตามนี้ฮับ
เข้าไปที่ https://twitter.com/settings/security แล้วติ๊กถูกตรงนี้
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/04/22-4-2558-16-10-01.png)
เท่านี้ก็จะรับข้อความจากคนทุกคนได้แล้ว เผื่อกรณี แบรนด์อยากจัดกิจกรรมอะไรงี้ ฮ่า แต่ก็น่ากลัวสแปมหรืออะไรเหมือนกันนะ
ที่มา – Twitter