ถ้ายังจำกันได้ใน ในเมื่อ Facebook New Profile มันแย่ ก็แก้ให้มันฮาซะเลย! ที่มีหลายๆ คน เปลี่ยน 5 ภาพที่แสดงด้านบนให้เป็นประโยคหรืออะไรฮาๆ
![facebook new profile avatar](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2010/12/creative-profile-images.png)
ตอนนี้มีคนทำ Application ออกมาอำนวยความสะดวกค่ะ ชื่อ App ว่า Profile Banner หรือจะเข้าไปดูที่เว็บนี้ก็ได้ค่ะ profilebanner.com ซึ่งเราสามารถอัปโหลดภาพเข้าไป แล้วโปรแกรมจะแยกเป็น 5 ภาพให้เราเอาไปใช้ได้ทันทีเลยค่ะ :D ใครสนใจก็ลองไปเล่นกันดูนะ
![profile](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2010/12/profile.jpg)
Note:
แต่ถ้าใครอยากทำเอง ขนาดภาพที่กำลังสวยจะอยู่ที่ 100x70px จ้ะ ^^