เมื่อวันที่ 4 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา เป็นวันครบรอบ 7 ปีของเว็บ Facebook ล่ะค่ะ (แหะๆ เพิ่งมาเขียนตอนนี้ยังไม่สายใช่ไหม ^^’)
ไหนๆ ก็ไหนๆ ถือเป็นการฉลองเดือนเกิดซะหน่อย ก็มาย้อนอดีตกันว่าที่ผ่านมา Facebook ได้มีการเปลี่ยนหน้าเว็บไปกี่ครั้งแล้ว แต่ละครั้งเปลี่ยนอะไรยังไงบ้าง (อย่างล่าสุดเปลี่ยน New Profile เป็นแบบใหม่ทำเอาคนยี้กันไปก็เยอะไรงี้)
![1](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/1.jpg)
![2](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/2.jpg)
![3](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/3.jpg)
![4](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/4.jpg)
![5](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/5.jpg)
![6](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/6.jpg)
![7](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/7.jpg)
![8](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/8.jpg)
สำหรับ timeline ที่ผ่านมาก็หาอ่านได้จากใน Facebook นะคะ หรือจะอ่านจากที่เคยเขียนคร่าวๆ ใน Faceblog ก็ได้ค่ะ :D
สุดท้ายนี้ก็..สุขสันต์วันเกิดนะเฟซบุ๊ก! ขอบคุณที่ทำให้เรามีที่พบปะพูดคุยกับเพื่อนเก่ามา ณ ที่นี้ด้วย! (〃^ω^)
![fb-7th-birthday-large](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/fb-7th-birthday-large-e1298136073301.jpg)
ที่มา – Mashable