Infographic คราวนี้เป็นเรื่องสถิติต่างๆ รวมไปถึงพฤติกรรมการใช้งาน Social Network ค่ะ :D ตัวเลขเป็นสถิติแถวๆ เดือนมกรา เพราะฉะนั้นตอนนี้ยอดจำนวนต่างๆ ก็มีคลาดเคลื่อนไปเยอะอยู่ แต่แนวโน้มกราฟก็คงไม่ต่างจากนี้มากนะคะ ^^
![20-2-2554 0-30-05](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/02/20-2-2554-0-30-05.png)
ก็จะเห็นว่า Facebook ก็ครองแชมป์เจ้า Social Network เช่นเคย ส่วนที่คิดว่าน่าสนใจคือถ้านำ Facebook มาเทียบกับ twitter จะเห็นว่าปริมาณการใช้งาน twitter ผ่าน mobile สูงกว่า Facebook นะคะ และปริมาณการอัป status ของ twitter ก็เยอะกว่า Facebook อยู่มากเลยล่ะ ^^
ที่มา – testking