รวบสองเรื่องมาเล่าในเรื่องเดียวค่ะ คาดว่าหลายๆ คนที่มีสัตว์เลี้ยง ก็คงจะสร้าง Facebook Pages ให้กับสัตว์เลี้ยงของตัวเองด้วยใช่ม้าาา ^^ ขนาด Mark Zuckerberg ผู้ก่อตั้ง Facebook เอง ก็ยังมี Facebook Pages ให้น้องหมาของตัวเองด้วยล่ะค่ะ
![mark puppy](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/mark-puppy.png)
สำหรับน้องหมาตัวนี้ก็มีชื่อว่า “Beast” เป็นน้องหมาของ Mark Zuckerberg และแฟน ใครสนใจก็ไปกด Like กันได้ที่ facebook.com/beast.the.dog จ้ะ :D
จบด้วย Infographic ว่าด้วยการสร้าง Social Media Site ให้กับน้องหมาหรือสัตว์เลี้ยงอื่นๆ ของตัวเองฮับ
![pupinfo](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/pupinfo.png)