Google ปรับหน้า Profile แบบใหม่ สวยงามทีเดียวค่ะ :D
![profilesshot](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/profilesshot-e1299524242674.png)
โดยหลักเราก็จะสามารถเลือกรูปภาพมาแสดงใน profile ได้ 5 ภาพ, โชว์ข้อมูลส่วนตัว และมี tab Buzz แสดงข้อมูลการ Buzz ล่าสุดของเราว่าได้เล่า, แชร์ลิงก์, กด like content อะไรไปบ้าง
นี่เรากำลังพูดถึง Google Profile กันอยู่ใช่มั้ยคะ ว่าแต่ทำไมมันคุ้นๆ ชอบก๊ล :P สงสัยจะได้แรงบันดาลใจมาจาก Facebook New Profile หรือเปล่าน้าาาา :P
![Facebook Profile](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2010/12/1.png)
ที่มา – techcrunch