Infographic อันนี้พิเศษหน่อยเพราะว่าทำเองค่ะ ^^’ เห็นคนอื่นทำสวยๆ แล้วอยากลองทำดูบ้าง ครั้งนี้ก็เลยลองจับเอาข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับทวีตชนคนไทยมาลองทำดู อาจจะดูแปลกๆ งงๆ ขัดๆ หรือยังไงก็คอมเมนต์ได้นะคะ :D
ข้อมูล (เกือบ) ทั้งหมดนำมาจาก lab.in.th/thaitrend ที่เก็บข้อมูลการทวีตของคนไทยเอาไว้ค่ะ ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยจ้ะ :P
![infographic twitter in thai by faceblog.in.th](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/twitterinthai1.jpg)
มีอะไรอยากเพิ่มเติมหรือแสดงความเห็น คอมเมนต์ไว้ได้เลยนะฮับ ^^