ฟีเจอร์นี้คงเป็นฟีเจอร์ที่หลายๆ คนรอมานาน ในที่สุดก็สามารถแท็ก Facebook Pages ในรูปได้แล้วฮับ!
![facebook pages tagged on photo 2](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/facebook-pages-tagged-on-photo-2-e1305138235385.jpg)
รายละเอียดเพิ่มเติม
- รูปที่เราแท็ก Page จะไปปรากฎอยู่ใน Photo Tab ของเพจนั้นๆ
- สำหรับรูปที่ตั้งค่า Privacy ไว้ Facebook จะยึดการตั้งค่า Privacy ของเราเป็นหลัก (ถ้าเราแท็ก Page ลงในรูปนี้
เท่ากับว่าเรายอมให้ Admin ของ Page นั้นเข้ามาดูรูปเราได้ แต่คนอื่นๆ ทั่วไปจะไม่เห็น) - สำหรับ Page Admin ถ้าไม่อยากให้ใครแท็กรูปมาหาเพจเรา ก็ไปตั้งค่าได้ที่ Page Options ตามปกติ
![facebook pages tagged on photo 1](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/facebook-pages-tagged-on-photo-1-e1305138201865.jpg)
มองในแง่ของผู้เล่น Facebook นี่ก็เป็นโอกาสดีที่เราจะได้แท็กรูปเราไปหา Page ที่เราชอบ, มองในแง่ของคนที่มี Facebook Page อยู่ในมือ ก็คงจะได้เห็นแคมเปญกิจกรรม “Tag แจกของรางวัล” กันให้รึ่มกันอีกแน่ๆ ฮะทีนี้ ฮ่าๆ ^^
ที่มา – Facebook