งาน f8 เป็นงาน conference เพื่อนักพัฒนาไม่ว่าจะในเชิงของการใช้ Facebook เชื่อมต่อกับเว็บไซต์, Mobile หรือการทำ Application ใน Facebook (ไม่เห็นมาปีกว่าๆ แล้ว ในที่สุดก็จัดซะที)
![26-8-2554 0-52-39](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/26-8-2554-0-52-39.png)
งานนี้จะมีในวันที่ 22 กันยายน ที่ San Francisco และมีสนนราคาค่าเข้าฟังที่ 400$ ใครสนใจก็ไปดูรายละเอียดและจองที่นั่งได้ที่ f8 page โลดฮับ (ถ้าจะมีใครสนใจน่ะนะ ฮือ)
คิดว่าในงานคงมีการปล่อยของจาก Facebook เพียบ ไว้จะตามข่าวมาเขียนบล็อกให้อ่านกันนะฮับ