คำถามจากป๋าเลย์ ฮับ ขอยกมาตอบในนี้ละกันนะฮะ
![22-8-2554 22-48-34](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/22-8-2554-22-48-34.png)
สมัคร Facebook Application
เข้าไปที่ facebook.com/developers/createapp เพื่อสมัคร Application
![22-8-2554 22-13-27](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/22-8-2554-22-13-27.png)
จากนั้นก็กรอก Captcha ไปตามเรื่องตามราว เสร็จแล้วจะเจอหน้า App แบบนี้ ให้เก็บ App ID กับ App Secret เอาไว้ใช้ในขั้นตอนต่อไป
![22-8-2554 22-19-34](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/22-8-2554-22-19-34.png)
ลง Facebook Comments for WordPress Plugins
ลิงก์โหลด โหลดโลด จากนั้นก็ Activate Plugin » หา หน้า Settings » ตั้งค่าต่างๆ โดยกรอก App ID กับ App Secret ของ Facebook App ที่เราสมัครไว้ในข้อแรก
![22-8-2554 22-39-18](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/22-8-2554-22-39-18.png)
เสร็จแล้ว! ถ้าทำถูกขั้นตอน ก็จะเจอ Facebook Comment แบบด้านล่างนี้แล้วฮับ
![22-8-2554 23-02-35](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/08/22-8-2554-23-02-35.png)
คอมเมนต์นี้เอามาจากในบล็อกตอน [WordPress][Howto] เชื่อม Facebook เข้ากับเว็บไซต์ด้วย “Open Graph Tag” จ้ะ มีบางเรื่องเกี่ยวข้องกันนิดหน่อย ใครอยากใช้ฟีเจอร์ Social แต่งบล็อกตัวเองให้มีกึ๋นขึ้น ก็เข้าไปอ่านกันได้จ้ะ
สงสัยอะไรถามได้นะฮะ ตอบได้จะตอบ ตอบไม่ได้จะวิ่งหนีเหมือนเดิม แฮ่
ถ้ามีคนสนใจ ตอนหน้าจะเขียน Howto ใส่ Facebook Comments ลงเว็บไซต์แบบไม่ใช้ Plugin ให้อ่านกันเน่อ