หลังจากที่ Google+ ออกมาซักพักใหญ่ ๆ แล้ว คงมีหลายคนที่อยากจะเอามาใส่ในเว็บของตัวเอง เหมือนที่เคยใส่ Facebook หรือ Twitter ในเว็บ ถ้างั้นมาลองดูว่า เราจะใส่อะไรเกี่ยวกับ Google+ ในเว็บเราได้บ้าง
Google+ Add Circle
มี Plugin อยู่ตัวนึง ที่เมื่อเราลงแล้ว จะมี widget มาให้เราสามารถนำ Google+ มาโชว์ได้ดังรูป
![google_plus](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus.jpg)
โดยสามารถไปโหลด Plugin ได้ที่นี่ googleCards-WordPress เมื่อทำการ Install Plugins แล้ว ก็ให้ไป Widgets จะพบว่ามีตัวนี้โผล่มา
![google_plus_2](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_2.jpg)
เมื่อเราลากไปวางแล้วก็ต้องกรอกข้อมูลต่าง ๆ
![google_plus_3](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_3.jpg)
โดยตัว Google Plus ID นั้นให้เราเข้าไปที่หน้า Profile ของเราใน Google+ ดูที่ URL แล้ว Copy มาแบบนี้
![google_plus_4](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_4.jpg)
![google_plus_5](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_5.jpg)
หลังจากนั้นก็ Save เราก็จะได้ Widget ตัวนี้มาวางแปะอยู่ที่ Sidebar ของเราแล้ว
ปุ่ม +1
![google_plus_6](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_6.jpg)
ในความรู้สึก ปุ่ม +1 ของ Google+ ก็คงคล้าย ๆ กับปุ่ม Like ของ Facebook หรือปุ่ม Tweet ของ Twitter แบบที่เราเห็นวางแปะตามเว็บต่าง ๆ ถ้าอยากรู้เกี่ยวกับปุ่ม +1 ก็ลองไปหาอ่านใน google เอาแล้วกันนะ
ซึ่งปุ่ม +1 นั้นทาง Google เองก็มี หน้าสำหรับสร้างปุ่ม +1 ให้อยู่แล้ว แต่ถ้าต้องการเป็น Plugin ก็สามารถไปดูตามนี้ก็ได้ Plugin +1 for WordPress
ถูกใจหน้าตาของ Google+ เอามาเป็น Theme เว็บเลยแล้วกัน
มีมาแนะนำให้สามแบบคือ
![google_plus_7-600x453](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_7-600x453-600x452.jpg)
![google_plus_8-600x525](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_8-600x525.jpg)
![google_plus_9-600x307](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/09/google_plus_9-600x307.jpg)