จากเดิม YouTube ปรับหน้าเว็บใหม่ “Guide Layout” วันนี้ YouTube เปิดหน้าเว็บแบบใหม่ให้ใช้งานกันทั่วไปแล้วจ้ะ ก็จะมีปุ่ม Add Channel ที่แตกต่างไปจากที่เคยเขียนบล็อกตอนนั้นอยู่หน่อย (ตอนนั้นปุ่มเป็นสีแดง ตอนนี้ปุ่มเป็นสีน้ำเงิน), เพิ่มความเป็น Social มากขึ้นด้วยการมีวิดีโอจาก Google+ และ Facebook (ถ้าเรากด Connect Account) ไว้น่ะนะ
![2-12-2554 12-12-58](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/12/2-12-2554-12-12-58.png)
มีคลิปแนะนำจาก YouTube มากขึ้น
![2-12-2554 12-14-53](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/12/2-12-2554-12-14-53.png)
ที่เหลือก็ดูได้จากคลิปประกอบโลด (สังเกตว่าคนกด dislike เยอะมาก ฮ่า)