บางคนอาจจะเคยเห็น Infographic ราวๆ นี้มาบ้าง ที่เป็นกราฟกลมๆ รูปนาฬิิกาแล้วมีกงล้อเจ็ดสีมณีเจ็ดแสงบอกว่ามันมีทำอะไรบ้างบลาๆ น่ะ แต่ถ้าไม่เป็นก็ไม่เป็นไร ลืมๆ มันไปซะ แหะๆ เอาเป็นว่ามาดู Infographic เวอร์ชั่นนี้ดูฮับ เค้าเอา Social Network แต่ละตัวมาเปรียบเทียบได้เข้าใจง่ายดี ดังนั้นจึงขอไม่สรุปนะฮ้าฟ ไปดูรูปกันโลด
![28-2-2555 11-53-43](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/02/28-2-2555-11-53-43.jpg)
ที่มา – socialjumpstart