วันนี้มีของฝากนักแชตมาให้ฮับ (เอามาจากทวีตพี่แอนอีกที) ด้วยตัวช่วยนี้จะทำให้เราสามารถแชต Facebook ได้ด้วยอีโมสารพัดชนิดและสามารถใช้ฟอนต์ขนาดใหญ่เบ้งได้ตามใจชอบตามภาพ
![f1](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/05/f1.jpg)
ถ้าสนใจก็สามารถไปดาวน์โหลด Chrom Extension ด้านล่างนี่โลดฮ้าฟ
หรือจะค้นให้ Google Chrome Webstore ว่า Pretty Facebook Chat ก็ได้จ้ะ
![f4](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/05/f4.jpg)
เมื่อลง Extension นี้ก็จะเห็นไอคอนคำพูดสีแดงๆ ข้างๆ กล่องแชต โดยที่สามารถเปิดปิดการใช้งาน Extension ได้ตามใจชอบ
![f6](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/05/f6.jpg)
ก็ไปลองโหลดมาเล่นและใช้อีโมสนุกๆ คุยกะเพื่อนดูได้เลยเด้อค่ะเด้อ (ใครที่มีคำถามว่าลง Extension เฉพาะเครื่องเรา เมื่อส่งอีโมไปหาเพื่อน เพื่อนจะเห็นเหมือนเราหรือเปล่า? คำตอบคือเห็นเหมือนกันจ้ะ เพราะฉะนั้นเล่นได้โลด :ot_hulahula:)
ที่มา – Hongkiat