ในปัจจุบันหากแบรนด์หรือใครที่มี Facebook Pages ก็จะชอบโฆษณาว่า “สามารถกด Like เพื่อติดตามข่าวสารต่างๆ จากเราผ่าน Facebook Page นะเคอะ (แล้วก็ใส่ลิงก์เพจตัวเอง)” แต่ไม่รู้ Facebook นึกยังไง ถึงมีการทดสอบติดปุ่ม Subscribe ไว้ที่ Facebook Pages เพื่อเอาใจกลุ่มคนที่ “อยากตามแต่ไม่อยาก Like” (อารมณ์เหมือนอยากรู้แต่ไม่อยากถามราวๆ นั้น)
![Marketing-Land-Subscribe-600x244](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/07/Marketing-Land-Subscribe-600x244.jpg)
ไม่รู้เหมือนกันว่าฟีเจอร์นี้จะถูกปล่อยออกมาจริงๆ หรือไม่ แต่ถ้าปล่อยออกมาจริงๆ คาดว่าน่าจะโดนผู้ใช้แซ่ซ้อง แต่โดนนักการตลาดสาปส่ง (เพราะทำให้วิธีหายอด Like ลดลงไปอีกวิธี) ก็เป็นได้นะ อะคึ อะคึ
ที่มา – marketingland