![6056125359_d96b0bfa05_z](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/07/6056125359_d96b0bfa05_z.jpg)
ก็ยังมีกรณีศึกษาให้เห็นกันอีกว่า ข้อมูลหลายๆ อย่างที่เราแชร์หรือทวีตออกไปแบบไม่คิดอะไร พอมีคนเอาไปรวมหรือชี้ให้เห็นแบบนี้มันน่าสะพรึงอยู่ไม่หยอกนะฮับ (กรณีก่อนหน้านี้ก็คือ weknowwhatyouredoing ส่วนคราวนี้เป็นกรณีที่ว่า ใครที่ชอบทวีต, ถ่ายรูปบัตรเครดิต (ลายคิตตี้คิขุ) ลง Instagram แล้วทวีต~ ก็จะมี Twitter Account หนึ่ง ที่ชื่อ @needadebitcard คอยทำตัวเป็นผู้หวังดี RT รูปบัตรเครดิตที่มีคนโพสต์ให้เลื่องลือระบือไกลฮับ
![4-7-2555 11-15-23](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/07/4-7-2555-11-15-23.png)
จะว่าเป็นพฤติกรรมที่น่าปวดตับก็ใช่อยู่ แต่เราๆ ก็พึงสังวรณ์ไว้หน่อยว่าอย่าโพสต์รูปบัตรเครดิต (รวมไปถึงข้อมูลส่วนตัวอื่นๆ ของเรา) ให้มันเป็นสาธารณะมากฮับ ยิ่งบางคนโพสต์รูปบัตรเครดิตที่มีตัวเลขบัตรครบถ้วนเนี่ย ถ้าเกิดมีแฮกเกอร์ไม่ประสงค์ดี สามารถแฮกรหัสที่ต้องใช้ประกอบในการจ่ายตังค์ของเราได้นี่เป็นอันจบเห่เลยนะฮ้าฟฟฟฟ