เคยเขียนถึงไปแล้วใน Facebook เปิดตัว “Facebook Offers” ข้อเสนอสิทธิพิเศษสำหรับเจ้าของเพจร้านค้า และ ณ วันนี้ Facebook ก็เปิด Offers ให้ใช้กันถ้วนทั่วแล้วฮับ
![21-9-2555 10-27-19](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/09/21-9-2555-10-27-19.png)
ถ้าใครสนใจสร้าง Offer ก็สร้างที่ส่วนของกล่องที่โพสต์สเตตัส แต่จิ้มเลือก Offer แทน
![21-9-2555 10-24-57](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/09/21-9-2555-10-24-57.png)
มี Offer ให้เลือก 3 ประเภท คือใช้ในร้านค้า, ใช้ในออนไลน์ (เว็บไซต์) หรือใช้กับทั้งร้านค้าและออนไลน์เลย โดยจะเลือกได้ทั้งวันสิ้นสุด Offer, ใส่ redeem code, ภาพทัมบ์เนล และคำอธิบาย Offer ได้
![21-9-2555 10-32-29](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/09/21-9-2555-10-32-29.png)
มีพรีวิวให้ดูก่อนสร้าง Offer
![21-9-2555 10-35-43](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/09/21-9-2555-10-35-43.png)
ทั้งนี้ บริการ Offer จะต้องเสียตังค์ในการโพสต์แต่ละครั้ง (ไม่แน่ใจว่าครั้งแรกฟรีหรือเปล่า? แต่ลองกดดูแล้วมันก็เด้งไปหน้าจ่ายตังค์แฮะ ใครรู้คอมเมนต์บอกหน่อยนะฮับ) แต่เท่าที่ดูก็เป็นบริการของ Facebook ที่น่าสนใจพอๆ กับ Promoted Posts เพราะก็ใช้เงินไม่มาก แต่ทำให้มีลูกเล่นให้ร้านค้าของเราน่าสนใจมากขึ้น และใครที่สนใจบริการนี้และอยากอ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ก็เข้าไปดูได้ที่ลิงก์ด้านล่างโลดจ้ะ