ความสนุกของ Google+ เริ่มออกมามากขึ้นเรื่อยๆ รอบนี้เป็นเรื่องของการแจ้งเตือน ซึ่งการแจ้งเตือนแบบเก่าเป็นแค่กรอบตัวเลข แต่การอัพเดทใหม่เป็นการเปิดตัวมาสคอสที่มีชื่อว่า Mr.Jingles
![Screen Shot 2013-06-20 at 11.50.22 AM](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/06/Screen-Shot-2013-06-20-at-11.50.22-AM.png)
ซึ่งสองสามวันที่ผ่าน หลายๆ คนคงจะเห็นแล้วว่าสัญลักษณ์การแจ้งเตือนใน Google+ เปลี่ยนไปเป็นรูปกระดิ่ง ซึ่งกระดิ่งตัวนี้มีชื่อว่า เจ้า Jingles (ไม่ต้องถามนะครับว่าชื่อมาจากไหน Google เค้าตั้งของเขาเอง )
![jingles2](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/06/jingles2-640x338.gif)
ซึ่งเจ้ากระดิ่งกรุ๊งกริ๊งอันนี้ จะมาเฉยๆ ก็กระไรอยู่ มันมาพร้อมกับปุ่ม Mark All As Read (เป็นรูปแท่งกราฟแนวนอน) ในกรณีที่มีการแจ้งเตือนเป็นร้อย ถ้าเรากดปุ่มนี้ปุ่มเดียว การแจ้งเตือนก็จะถูกอ่านเรียบร้อย
![Screen Shot 2013-06-19 at 10.23.12 AM](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/06/Screen-Shot-2013-06-19-at-10.23.12-AM.png)
สามารถเจอเจ้ากระดิ่งได้ที่ Google+ for Android และเว็บของ Google + และหากอยากทราบความเคลื่อนไหวของ Mr. Jingles ก็ตามไป +1 ได้ที่ Google+ Page นะครับ
ปล. ลองกดที่กระดิ่งดูซักครั้ง แล้วจะพบความสนุกแน่นอน
![jingle-shake](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2013/06/jingle-shake.gif)
ที่มา – His name is Mr. Jingles … (AndroidCentral)