หากยังจำกันได้ Facebook เปิดตัว mobile Like button สำหรับแอป third-party ในงาน f8 และวันนี้ก็ถึงเวลาที่ Developer จะได้นำระบบนี้ไปใช้กับแอปของตัวล้าว ล้าว ล้าววว
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2014/10/10540977_1702953726597279_521768045_n-640x247.png)
เข้าใจว่า mobile like button คงทำให้ผู้ใช้สามารถไลก์เพจ หรือเอวรี่ติงจิงกะเบลบนแอปได้ง่ายกว่าเดิม ก็เอาเป็นว่า developer ก็ไปศึกษาที่นี่ละกันเนาะ
ที่มา – Facebook Developers