![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/26-3-2558-12-29-17-640x243.png)
เนื่องจากสถิติที่ว่า 36% ของการค้นพบแอปใหม่ๆ นั้นมาจากคำพูดปากต่อปากของเพื่อนฉันใด การทำฟีเจอร์ให้เอื้ออำนวยต่อการพูดปากต่อปากก็น่าจะดีฉันนั้น (สำนวนอะไรของแก) ก็ หลังจากนี้แอปจะสามารถให้ผู้ใช้เชิญเพื่อนใน Facebook มาใช้ได้แล้วนะ (คุณพระ อุทานอ่อน มันจะน่ารำคาญไหมพี่มาร์ค) ระบบ App Invites เนี่ย ไม่ได้จบที่การไปโผล่ในไทม์ไลน์ของใครซักคน แต่จะมีเครื่องมือและแพลตฟอร์มหลายๆ ตัวที่โชว์แอปให้เราเห็น (หรือสะกดจิตให้เรากดติดตั้งให้ได้ อะไรแบบนั้น)
![10935976_966349116717201_1398201406_n](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2015/03/10935976_966349116717201_1398201406_n.png)
Documentation มีพร้อมแล้วทั้ง iOS และ Android จิ้มดูได้ที่นี่ App Invites
ที่มา – Facebook Developers