ถึงแอป Instagram จะเป็นแอปพลิเคชั่นที่ใช้ได้บน iOS Device (จำกัดวรรณะโคตรๆ) ก็ตาม แต่แอปนี้ก็เป็นที่นิยมในกลุ่มผู้ใช้ผลิตภัณฑ์แอปเปิ้ลกันโขอยู่ และนี่คือตัวอย่างของแบรนด์ที่ใช้ Instagram โพสต์รูปสินค้าและบริการให้เป็นที่รู้จักกันมากขึ้นฮับ :D
ทำเสื้อยืดราคาถูกฮะ
![1 Threadless](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/1-Threadless.png)
![2 Playboy](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/2-Playboy.png)
ขายของกินก็โพสต์ของกินยั่วให้หิวซ้าาา ^^
![3 Jamie Oliver](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/3-Jamie-Oliver.png)
เสนอภาพข่าวจากทั่วทุกมุมโลก
![4 ABC News](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/4-ABC-News.png)
รู้สึกว่าใน Instagram ก็มีคนตามสองหมื่นกว่าคนกันเลยทีเดียว
![5 Red Bull](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/5-Red-Bull1.png)
แบรนด์นี้ก็ขึ้นชื่ออยู่แล้วว่าถนัดใช้ Social Network แค่ไหนเนอะ
![6 Starbucks](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/6-Starbucks.png)
ว่าด้วยเสื้อผ้าและแฟชั่น อินเทรนด์แบบไฮโซ
![7 Gucci](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/7-Gucci.png)
เป็นแบรนด์แฟชั่นที่ใช้ Instagram ในการโปรโมตตัวเองจนมีคนตามเกือบสามหมื่น
![8 Burberry](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/8-Burberry.png)
สำนักข่าวฮับ
![9 NPR](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/9-NPR.png)
เป็นลีวายสในบราซิลค่ะ คนตามไม่เยอะเท่าไหร่ แต่อัปเดตความเป็นไปเยอะพอดูเหมือนกันนะ :D
![10 Levi’s](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/05/10-Levi’s.png)
ดูแล้วแบรนด์ในไทยถ้าอยากทำบ้างและไม่เหนือบ่ากว่าแรงมาก ก็น่าลองทำควบคู่ไปกับการมี Facebook และ Twitter เหมือนกันนะฮับ ^^
หมายเหตุ – ใช้ลิงก์ในแต่ละหัวข้อจากเว็บดูภาพ Instagram Web Viewer นะคะ คนที่ไม่ได้ใช้ iOS Device จะได้เข้าไปดูรูปได้ฮับ ^^