จากเดิม Feed เวลาเราเข้าร่วม Event อะไรซักอย่าง จะมีหน้าตาแบบนี้ (เอามาจากข่าวเก่า)
![](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/03/Screen-shot-2011-03-21-at-11.16.00-AM.png)
ตอนนี้ถ้าเรา (หรือเพื่อนเรา) กด Attend Event อะไรซักอย่าง ลักษณะการแสดง Feed จะมีหน้าตาแบบนี้ฮับ (นอกจากจะโชว์ว่าเราเข้าร่วมกิจกรรมอะไรแล้ว มันจะโชว์รูปภาพใน Event ล่าสุดมาแสดงให้ด้วย)
![23-7-2554 23-47-16](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/07/23-7-2554-23-47-16.png)
ก็เป็นการสร้างความน่าสนใจให้ Event มากขึ้น (เวลามี Feed ที่มีรูปประกอบเล็กๆ ด้วย มันก็เตะตาคนกว่าโพสต์ธรรมดาๆ อยู่แล้วอ้ะเนาะ ^^)
ที่มา – Insidefacebook