ในขณะที่ Facebook ปรับปรุงระบบอัปโหลดรูปภาพ, ปรับหน้าแสดง Events Google+ ก็มีการปรับปรุงระบบแท็กรูปเหมือนกัน โดยที่
- แท็กภาพหลัง attach ภาพในโพสต์
- หรืออัปรูปเป็นอัลบั้ม แล้วเลือกแท็กภาพโชะเดียว (ระบบก็จะจับหน้าที่คล้ายๆ กันมาจัดกลุ่มให้แท็กได้ในไม่กี่คลิก
ใครเล่น Google+ ก็ไปลองอัปรูปแล้วแท็กเล่นกันก็ได้ฮับ
![19-11-2554 23-18-02](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/11/19-11-2554-23-18-02.png)
ที่มา – +Nathan Davis