หากเข้าไปที่ Google+ แล้วลอง search อะไรซักอย่างดู จะพบว่า sidebar ด้านขวา มีส่วนแสดงผล Trends หรือสิ่งที่กำลังมีคนพูดถึงอยู่ในเวลานั้นๆ (เทียบได้กับ Trending Topics ของ Twitter นั่นเอง)
![19-11-2554 0-16-13](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2011/11/19-11-2554-0-16-13.png)
ไม่รู้ว่า Trends ของ Google+ ต้องการจะสื่ออะไร (ทำไมต้องปรากฎเฉพาะเวลาค้นหาอะไรใน Google+ เท่านั้น ไม่เอามาโชว์ตรงๆ ไปเลย) อันนี้ก็ไม่รู้ได้ เอาไว้มีความเปลี่ยนแปลงอะไรยังไงก็จะเอามาเขียนบอกใหม่ละกันนะฮับ
ที่มา – Mashable