ถ้าใครที่เปลี่ยน Pages เป็น Timeline แล้ว อาจจะมีบางคนที่สังเกตว่า มี Option เล็กๆ ให้เราสามารถเลือก “Add to Interest Lists” ได้ แบบนี้ฮับ
![9-3-2555 23-16-43](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/9-3-2555-23-16-43.jpg)
ซึ่งถ้ากดแอดปุ๊บ ก็จะมีให้เราเลือก Add New List แบบนี้
![9-3-2555 23-17-20](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/9-3-2555-23-17-20.jpg)
ก็เลือกไป
![9-3-2555 23-17-56](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/9-3-2555-23-17-56.jpg)
ตั้งชื่อลิสต์ซะ ตรงนี้สังเกตว่า สิ่งที่จะต่างจากการตั้งลิสต์เพื่อนก็คือ เราเลือกได้ว่า ลิสต์นี้จะสามารถแชร์ให้คนอื่นดูได้ (Public) หรือไม่แชร์ก็แล้วแต่ ไรงี้ฮับ
![9-3-2555 23-18-19](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/9-3-2555-23-18-19.jpg)
สร้างลิสต์แล้ว
![9-3-2555 23-19-42](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/9-3-2555-23-19-42.jpg)
มี List Suggestions ด้วย (สังเกตว่ามันจะมีทั้งคนและเพจ)
![9-3-2555 23-26-37](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/9-3-2555-23-26-37.jpg)
ตามที่ลองเล่นมาเป็นแบบนี้ แต่ว่าในข่าวเมืองนอก จะเห็นว่า Interest Lists มีไอคอนฟีดสีเขียวๆ แบบนี้ฮับ
![Interest-Lists-2](https://faceblog.in.th/wordpress/wp-content/uploads/2012/03/Interest-Lists-2.jpg)
ยังไม่รู้หรอกว่าสุดท้าย Interest Lists ของ Facebook จะเปลี่ยนไปในทางไหน แต่ถ้าให้เดาเทียบกะ Google+ ก็อาจจะเป็น Spark หรือ Circle ที่เราสามารถเอาไปแชร์ให้คนอื่นติดตามสิ่งที่น่าสนใจผ่าน Facebook ได้ อะไรงี้ฮับ (กะไม่ให้ชีวิตต้องไปไหนแล้ว เล่นเกมก็เล่นบนเฟซ ส่องสาวก็ส่องบนเฟซ อ่านข่าวก็ต้องอ่านผ่านเฟซอีก เอ้อ! :h_darkface:)